คุณแม่ไปหาหมอโดยหมอนัดไปฉีดยา (ผู้ป่วยนอก)แล้วคุณแม่ไปหาห้องไม่ถูกแล้วก็ไปถามพนักงานของโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช แต่ปรากฎว่าโดนตะวาดกลับมา ดิฉันไปถึงก็ได้ยินพอดี บอกตรงๆว่าเสียความรู้สึกมาก งานเยอะเราก็เข้าใจนะคะแต่มันเป้นงานบริการมันจะลำบากไหมถ้าช่วยพูดดีๆกับคนที่มารักษา ส่วนใหญ่คือคนแก่ชาวบ้านตาดำๆซึ่งไม่รู้อะไรอยู่ที่ไหนต้องทำยังไงบ้าง เรื่องนี้มีมานานมากแล้วแต่กี่ปีก็เห็นยังเหมือนเดิม ไม่เคยปรับปรุง อยากให้หน่วยงานที่ดูแลช่วยติดตามให้ด้วยนะคะ เพราะชาวบ้านเค้าไม่มีทางเลือก ดิฉันคิดว่าถ้าชาวบ้านเขาพอที่จะมีเงินเขาคงไม่ไปที่นั้นนั้นแน่นอน
Comment #1แนวทางการแก้ปัญหา
![](/file/twoseadj/profile.photo.jpg)
Comment #2ผู้ป่วยมีสิทธิ์ได้รู้
![](/library/img/photography.png)
Comment #3
![](/library/img/photography.png)
Comment #4ร้องเรียน พญ.จิตติพร ภู่รัตนมาลย์
![](/library/img/photography.png)
Comment #5เอ็กซเรย์ผิดได้ไง
![](/library/img/photography.png)
Comment #6ห้องน้ำของอาคารอายุรกรรม 2
![](/library/img/photography.png)
Comment #7
![](/library/img/photography.png)
Comment #8
![](/library/img/photography.png)
Comment #9บริการห่วย
![](/library/img/photography.png)
Comment #10
![](/library/img/photography.png)