วันที่ 25 มีนาคม 2552 ผมไปใช้บริการห้างโลตัส สาขาหาดใหญ่ครับ...มีเรื่องแปลกใจว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับระบบการรักษาความปลอดภัยของรถยนต์ที่ไปจอดครับ ....ปกติจะมีบัตรผ่านเข้าออก...ที่ตู้ยาม..แล้วเวลาออกก็ต้องส่งบัตรให้กับเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของห้าง...แต่ตอนนี้ไม่ต้องมีบัตร เข้าออกได้สบายครับ มานั่งคิดดู...หากรถยนต์หาย...ใครรับผิดชอบครับ...หรือห้างจะเลี่ยงบาลีข้อกฎหมายหรือไม่....ที่ไม่ต้องรับผิดชอบตามกฎหมายเรื่องของ...การฝากรถยนต์ซึ่งหากหายห้างต้องรับผิดชอบครับ...เอาเปรียบผู้ใช้บริการหรือไม่ ผมอยากจะตั้งกระทู้นี้แด่ผู้บริโภคทุกท่านด้วย...เราจะยอมให้มีปัญหาเกิดขึ้นกับผู้บริโภคหรือไม่
Comment #1
![](/file/softganz/profile.photo.jpg)
Comment #2
![](/library/img/photography.png)
Comment #3
![](/library/img/photography.png)
Comment #4ขอเชิญชวนผู้บริโภคร่วมเรียกร้องครับ
![](/file/twoseadj/profile.photo.jpg)
Comment #5ชัดเจนจริงๆๆสำหรับตัวอย่างคำพิพากษา
![](/file/twoseadj/profile.photo.jpg)
Comment #6ขอติ...คำแนะนำที่3 ...หน่อย
![](/file/twoseadj/profile.photo.jpg)
Comment #7รถหายไนหางวันที่20/11/53
![](/library/img/photography.png)